Mechanic HME - Barrick Mining Corporation (Tarime, Mara) - Deadline 22 Septemba 2026

Mechanic HME - Barrick Mining Corporation (Tarime, Mara)

Mahali pa Kazi: Tarime, Mara Region, Tanzania

Ratiba ya Kazi: Muda Kamili

Tarehe ya Kutangazwa: 09/09/2026

Kuhusu Taasisi

Barrick ni kampuni kubwa ya kimataifa ya uchimbaji madini, utafiti, na maendeleo. Ina mojawapo ya portfolio kubwa zaidi za mali za dhahabu na shaba duniani, ikiwemo migodi sita ya kiwango cha Tier One ya dhahabu. Shughuli na miradi ya Barrick inaenea katika nchi 18 na mabara matano. Barrick pia ndiyo mzalishaji mkubwa zaidi wa dhahabu nchini Marekani. Hisa za Barrick zinauzwa katika Soko la Hisa la New York chini ya alama "B" na Soko la Hisa la Toronto chini ya alama "ABX". Dhamira ya kampuni ni kuwa biashara yenye thamani kubwa zaidi ya dhahabu na shaba duniani, ikishirikiana na nchi na jamii mwenyeji kubadilisha rasilimali za asili kuwa manufaa halisi.

Kuhusu Timu

Mgodi wa dhahabu wa North Mara upo kaskazini-magharibi mwa Tanzania, wilaya ya Tarime, mkoa wa Mara, kilomita 100 mashariki mwa Ziwa Victoria na kilomita 20 kusini mwa mpaka wa Kenya. North Mara ulianza uzalishaji wa kibiashara mwaka 2002. Mgodi huu ni operesheni ya pamoja ya shimo la wazi na chini ya ardhi kutoka amana mbili, Gokona (chini ya ardhi) na Nyabirama (shimo la wazi). Kiwanda cha uchakataji kina uwezo wa kuchakata wastani wa tani 8,000 za madini kwa siku.

Majukumu ya Kazi

  • Kuhakikisha mazoea salama ya kazi, ikiwemo kuhudhuria mafunzo na mikutano ya usalama, matumizi ya PPE, kuripoti matukio/ajali, na kuzingatia sera zote za Usalama, Afya Kazini, na Mazingira.
  • Kufuata taratibu zote za matengenezo na kuhakikisha shughuli za kimekanika zinakamilika kwa kiwango kinachotakiwa bila kusababisha uharibifu zaidi wa vifaa.
  • Kuhakikisha utengaji wa vifaa, kuzingatia viwango vya kufanya kazi kwenye maeneo ya juu na nafasi finyu, na kufanya ukaguzi kabla ya kuanza.
  • Kufanya ukarabati wa kimekanika na matengenezo ya kinga kudumisha vifaa vizito vya kusonga (HME) kwa usalama na ufanisi.
  • Kufanya utambuzi wa hitilafu na matengenezo ya kurekebisha kutatua matukio ya vifaa kutopatikana bila kupangwa.
  • Kuhakikisha mazoea ya matengenezo yanaleta upatikanaji wa juu wa vifaa.
  • Kutumia maelekezo ya kazi kubaini mahitaji ya kazi, ikiwemo karatasi za kazi, ubora na kiasi cha vifaa/rasilimali.
  • Kufanya ukaguzi wa PM (Preventive Maintenance) kulingana na mahitaji ya matengenezo.
  • Kufanya maboresho/mabadiliko ya vifaa vya mkondoni na kiwandani inapohitajika.
  • Kuondoa Injini, Gearbox, Torque Converter, Final Drive na Differential, ikiwemo ubadilishaji wa pampu za hydraulic na vipengele vingine.
  • Kutoa taarifa sahihi na za wakati kwa Msimamizi wa HME kuhusu hali zinazoweza kuathiri utendaji wa vifaa.
  • Kuhakikisha Msimamizi wa HME na wadau wote wanapata taarifa za hali ya upatikanaji wa vifaa.
  • Kubaini vifaa vya kimekanika na rasilimali, uteuzi na ukaguzi wa zana/vifaa.
  • Kufuatilia matengenezo/ukarabati uliobaki.
  • Kushiriki kikamilifu katika shughuli za mafunzo kupata ujuzi mpya na kukuza uwezo kamili.
  • Chini ya uongozi wa Msimamizi wa HME, kutoa mafunzo ya ndani ya kazi.
  • Kubomoa na kuunganisha vifaa vizito vya kusonga vya juu ya ardhi.
  • Kutunza karakana ya HME ikiwa safi na nadhifu.
  • Kufanya ukaguzi wa huduma ya PM kulingana na mahitaji ya matengenezo.
  • Kuzingatia agizo la kazi, vipimo vya kazi, na ubainishaji na ukaguzi wa rasilimali.

Sifa Zinazohitajika

  • Elimu ya Sekondari ni lazima.
  • Cheti cha Ufundi wa Mekanika ya Dizeli / Full Technician's Certificate / VETA Daraja la Kwanza.
  • Leseni halali ya udereva ya Tanzania daraja D; daraja F itakuwa ni faida ya ziada.
  • Mafunzo ya Shule ya Ufundi/Kiufundi, mafunzo ya uanagenzi, mafunzo ya ndani ya kazi (FTC, VETA, IMTT Trade Test au sawa).
  • Uzoefu wa miaka 2-3 katika nafasi ya matengenezo yenye jukumu la msingi la Hydraulic na Mekanika ya Dizeli.
  • Uzoefu katika sekta ya madini ni wa lazima.
  • Ufahamu wa vifaa vizito vya kusonga na shughuli za karakana.
  • Maarifa ya kutatua hitilafu za mfumo wa hydraulic na kimekanika wa vifaa vizito kwa kutumia mchoro wa schematic au Cat SIS.
  • Uzoefu wa kutafuta hitilafu za vifaa vya mkondoni, kutumia zana za utambuzi za SIS na Cat ET software.
  • Uwezo wa kutoa huduma za msaada wa kiufundi bila usimamizi.
  • Ujuzi wa usimamizi wa muda na upangaji kutekeleza majukumu kwa usalama bila uharibifu.
  • Ujuzi wa uchambuzi, uwezo wa kufikiri kimantiki na kwa uwazi, umakini mkubwa katika maelezo.
  • Uwezo wa kuwasiliana kwa uwazi na kwa ufupi, kwa maneno na maandishi.
  • Uwezo wa kutumia zana na vifaa mbalimbali kwa usalama na ufanisi.
  • Uwezo wa kufanya ukaguzi wa usalama na kubaini hatari za usalama.
  • Kuwa na uwezo mzuri wa kuona na kutambua rangi na alama tofauti.

Barrick Inatoa Nini Kwako

  • Mfuko kamili wa malipo ikiwemo bonasi na maslahi maalum ya eneo la kazi.
  • Uwezo wa kuleta mabadiliko na athari ya kudumu.
  • Kufanya kazi katika timu yenye nguvu, yenye ushirikiano, ya kimaendeleo, na yenye utendaji wa juu.
  • Fursa za kukua na kujifunza pamoja na wenzako wa sekta hii bila kikomo.
  • Upatikanaji wa fursa mbalimbali za kazi katika taasisi nzima.

Tarehe ya Mwisho ya Maombi

09/22/2026, saa 03:00 asubuhi.

APPLY NOW

Post a Comment

0 Comments