HR and Administration Officer - Water Mission Tanzania
Mahali pa Kazi: Dodoma, Tanzania
Tarehe ya Kutangazwa: Jumamosi, Septemba 5, 2026
Kuhusu Taasisi
Water Mission ni shirika la kikristo la uhandisi lisilo la kiserikali, linalojenga suluhisho za maji safi kwa watu katika nchi zinazoendelea, kambi za wakimbizi, na maeneo yaliyokumbwa na majanga. Tangu mwaka 2001, Water Mission imewahudumia zaidi ya watu milioni 8 katika nchi 60, ikishirikisha maji safi pamoja na ujumbe wa upendo wa Mungu.
Muhtasari wa Kazi
Chini ya uongozi wa Meneja wa Rasilimali Watu na kwa ushirikiano na timu husika za ofisi za nchi, HR and Admin Officer atatoa msaada wa kila siku katika shughuli za Rasilimali Watu na utawala ndani ya Water Mission Tanzania. Nafasi hii inashughulikia utoaji wa huduma za HR kwa wakati muafaka katika mzunguko mzima wa mwajiriwa, ikiwa ni pamoja na uajiri, mwelekeo wa kazi, kumbukumbu za wafanyakazi, usimamizi wa likizo na maslahi, tathmini ya utendaji, mafunzo na maendeleo ya wafanyakazi, uwekaji kumbukumbu za mahusiano ya kikazi, na mchakato wa kuachana na kazi.
Nafasi hii pia inatoa msaada wa kiutawala kuwezesha uendeshaji mzuri wa ofisi ya Tanzania, ikijumuisha uhifadhi wa kumbukumbu, uratibu wa vifaa na huduma za ofisi, msaada wa mikutano na matukio, na ufuatiliaji wa majukumu ya kiutawala yaliyopangiwa.
Majukumu Makuu
1. Uwiano na Dhamira ya Taasisi
- Kudumisha ushuhuda thabiti wa Kikristo na kuwa mfano wa uongozi wa kutumikia kwa wenzake, washirika, jamii zinazohudumiwa, na umma.
- Kujifunza na kudhihirisha dhamira, maono, maadili, na viwango vya Water Mission katika maeneo yote ya kazi.
- Kusaidia utekelezaji wa sera na taratibu za Water Mission.
- Kuonyesha uadilifu, taaluma, busara, na usiri katika kushughulikia taarifa za wafanyakazi na taasisi.
2. Msaada wa Uajiri na Mwelekeo wa Kazi
- Kutoa msaada wa kiutawala katika mchakato mzima wa uajiri na uteuzi.
- Kusaidia upangaji wa mahojiano, mawasiliano na waombaji, na maandalizi ya vifaa vya mahojiano.
- Kuratibu ratiba za mwelekeo wa kazi kwa wafanyakazi wapya.
- Kushirikiana na idara husika kuhakikisha upatikanaji wa nafasi ya kazi, vifaa, mifumo, na mahitaji mengine ya mwelekeo wa kazi.
3. Likizo, Maslahi, na Msaada kwa Wafanyakazi
- Kusaidia usimamizi wa likizo za wafanyakazi na kutunza kumbukumbu sahihi za likizo.
- Kusaidia usajili na masasisho ya bima ya afya, bima ya maisha, na maslahi mengine yaliyoidhinishwa.
- Kuwasiliana na watoa huduma za maslahi kuhusu masuala ya kiutawala ya kawaida.
- Kutunza kumbukumbu sahihi za maslahi na nyaraka zinazohusiana.
- Kusaidia shughuli za ustawi, ushirikishwaji, na utambuzi wa wafanyakazi.
4. Mahusiano ya Kikazi na Uzingatiaji wa Sheria
- Kutoa msaada wa kiutawala katika michakato ya mahusiano ya kikazi kama ilivyoelekezwa na Meneja wa Rasilimali Watu.
- Kusaidia upangaji wa mikutano na uandaaji wa nyaraka za masuala ya kinidhamu, malalamiko, tathmini za utendaji, uchunguzi, na usikilizwaji.
- Kutunza kwa usiri kumbukumbu za mahusiano ya kikazi.
- Kusaidia ukusanyaji na uwekaji mpangilio wa nyaraka za HR zinazohitajika kwa ukaguzi na mapitio ya uzingatiaji wa sheria.
- Kutunza vitambulisho vya uzingatiaji wa HR na kufuatilia hatua zilizopangiwa.
5. Utawala wa Ofisi
- Kusimamia ofisi ya mbele na huduma za mapokezi.
- Kuhakikisha matengenezo ya miundombinu ya ofisi, vifaa, na usafi.
- Kutunza kumbukumbu za vifaa vya ofisi na huduma za umeme/maji.
- Kuhakikisha usalama wa funguo za ofisi, magari, na taasisi.
- Kuandika kumbukumbu sahihi za mikutano ya wafanyakazi na kushirikisha muhtasari na uongozi.
- Kufuatilia ankara, risiti, na uletaji wa vifurushi.
- Kugawa na kudhibiti vifaa vyote vya ofisi na kufanya upatanisho kila mwezi.
6. Msaada wa Kiutendaji kwa Wafanyakazi wa Water Mission
- Kupanga na kuratibu safari na malazi kwa wafanyakazi wa ndani na kimataifa wa Water Mission.
- Kupanga madereva kwa ajili ya kuchukua watu uwanja wa ndege, ziara za miradi, na safari za mjini.
- Kuhakikisha usalama, uwahi, na ufanisi wa gharama katika mipango yote ya safari.
7. Usimamizi wa Magari na Meli ya Magari
- Kutunza kumbukumbu za magari, ikiwa ni pamoja na bima, usajili, na kumbukumbu za matengenezo.
- Kuratibu matengenezo ya kawaida na ukarabati na watoa huduma.
- Kufuatilia na kutoa taarifa kuhusu matumizi ya mafuta na udhibiti wa gharama.
- Kusimamia madereva na kufuatilia ratiba za matumizi ya magari.
8. Msaada wa Jumla na Utoaji Taarifa
- Kutunza vitambulisho vya HR na utawala na kutoa masasisho ya kawaida kwa Meneja wa Rasilimali Watu.
- Kusaidia uandaaji wa ripoti za HR na utawala zinazohitajika na uongozi.
- Kusaidia utekelezaji wa miradi ya Rasilimali Watu ya Kikanda na Kimataifa ndani ya Tanzania.
- Kufuatilia hatua za HR na utawala zilizopangiwa ili kuhakikisha zinakamilika kwa wakati.
- Kutekeleza majukumu mengine yatakayopangiwa.
Sifa Zinazohitajika
- Kuwiana na Kanuni ya Imani ya Water Mission na maadili ya Upendo, Ubora, na Uadilifu.
- Stashahada au shahada ya kwanza katika Rasilimali Watu, Utawala wa Biashara, Usimamizi, au fani inayohusiana.
- Uzoefu wa angalau miaka 2-3 katika Rasilimali Watu, utawala, au nafasi nyingine ya msaada inayohusiana.
- Uzoefu wa awali katika NGO au taasisi ya kimataifa unapendekezwa.
- Ujuzi wa msingi wa taratibu za Rasilimali Watu na masharti ya ajira ya Tanzania.
- Uzoefu wa kusaidia uajiri, kumbukumbu za wafanyakazi, likizo, maslahi, au michakato mingine ya HR unapendekezwa.
- Ujuzi mzuri wa mawasiliano ya maneno na maandishi.
- Ufasaha katika Kiingereza na Kiswahili.
- Ujuzi imara wa mahusiano baina ya watu na huduma kwa wateja.
- Ujuzi bora wa upangaji na umakini katika maelezo.
- Uwezo wa kupanga vipaumbele, kutekeleza majukumu, na kutimiza muda uliopangwa.
- Uwezo wa kufanya kazi kwa ufanisi kibinafsi na kama sehemu ya timu.
- Uadilifu, taaluma, busara, na uwezo wa kutunza usiri.
- Ujuzi wa matumizi ya Microsoft Office Suite (Word, Excel, Outlook, na PowerPoint).
- Uwezo wa kujifunza haraka mifumo ya taarifa za HR na usimamizi wa vipaji vya Water Mission.
- Uwezo wa kutunza kumbukumbu sahihi na kuandaa mawasiliano na ripoti za kawaida.
- Uwezo na utayari wa kusafiri mara kwa mara kwenda maeneo yenye miradi ya Water Mission Tanzania.
- Kibali halali cha kufanya kazi Tanzania bila ufadhili.
- Kujitolea kukua katika maadili na dhamira ya Water Mission na kuchangia kumaliza tatizo la maji duniani.
Taarifa za Kazi
- Aina ya Malipo: Mshahara
- Tarehe ya Kuanza Kazi: Jumapili, Novemba 1, 2026
Tarehe ya Mwisho ya Maombi
Jumatano, Septemba 16, 2026, saa 11:59 usiku.


0 Comments