Nafasi za Kazi - Programme Officer (PO), AIM - BRAC Maendeleo Tanzania (Nafasi 138)
Requisition ID: 1788 | Tarehe ya Kutangazwa: 09/18/2026 | Ngazi: Junior Level (0 - 5 years) | Idara: Education
Kuhusu Taasisi
BRAC Maendeleo Tanzania ni sehemu ya shirika kubwa la maendeleo lililoanza shughuli zake nchini Tanzania mwaka 2006, likijikita katika maeneo ya Kilimo, Uwezeshaji wa Vijana na Wanawake, Usalama wa Chakula na Maisha (Livelihood).
The MasterCard Foundation kwa kushirikiana na BRAC International (BI) inatekeleza mpango utakaoleta matokeo chanya na yanayoweza kupimika kwa wasichana balehe na wanawake vijana milioni 1.2 kati ya watu milioni 9.5 katika nchi saba za Afrika Mashariki na Magharibi, ikiwemo Ghana, Kenya, Liberia, Rwanda, Sierra Leone, Tanzania, na Uganda.
BRAC Maendeleo Tanzania inakaribisha maombi kutoka kwa watu wenye ustadi, wenye nguvu na wanaojituma kujaza nafasi ya Programme Officer (PO), AIM - nafasi 138.
Majukumu Makuu
Akiripoti kwa AIM Branch Manager, Programme Officer (PO) atakuwa na jukumu la kutekeleza shughuli za moja kwa moja za kiprogramu ngazi ya kijiji, kwenye nguzo tatu za kiprogramu: Social Empowerment, Economic Empowerment (Livelihood and Education pathways) na Enabling Environment kwa AGYW.
- Kuongoza shughuli za awali za kiprogramu za AIM ngazi ya jamii, ikiwemo uchaguzi wa washiriki na klabu, uanzishwaji wa klabu, na uhamasishaji wa jamii.
- Kusimamia utekelezaji wa shughuli katika klabu zilizopangiwa kulingana na muundo wa programu, mpango wa shughuli na bajeti.
- Kufanya tafiti za kaya (HH) na tafiti nyingine kulingana na mahitaji ya programu.
- Kuunda na kusimamia AIM safe spaces/klabu kulingana na malengo ya programu.
- Kuchagua chaguo za kiuchumi (livelihood options) kwa washiriki, kuandaa mafunzo ya kiufundi na ujasiriamali.
- Kutoa msaada wa maendeleo ya biashara na kuratibu shughuli za maendeleo ya soko.
- Kufuatilia washiriki baada ya kupokea mali za kiuchumi (livelihood assets) kupitia ziara za nyumbani.
- Kukusanya malipo ya gharama za pamoja (cost-sharing instalments) kutoka kwa washiriki na kuwasilisha ofisini.
- Kuunda na kufuatilia VSLA (Village Savings and Loan Associations) kwa washiriki.
- Kuchagua washiriki wa AIM - Education na kusaidia uanzishwaji wa peer mentor study circle.
- Kutoa msaada wa gharama za shule (kwa vifaa au fedha) na kufuatilia matumizi ya rasilimali.
- Kuunda kamati ya maendeleo ya vijana (YDC), mafunzo na mikutano mingine ya jamii.
- Kuratibu wadau wa huduma za jamii na kusaidia Branch Manager kuweka mahusiano na watoa huduma husika.
- Kusaidia masuala ya GBV na SRH pamoja na rufaa nyingine kwa AGYW.
- Kusimamia na kutunza kwingo (portfolio) la klabu 3 za jirani (takribani washiriki 300, vikundi 9 vya mentor-led na 3 vya EA), VSLA 6, shule 1 ya kati, na washiriki wa livelihood hadi 210.
- Kuandaa na kufuata mpango wa kazi wa kila mwezi wa ziara za nyumbani na shuleni.
- Kusimamia mpito kutoka Cohort 3 kwenda Cohort 5 kulingana na maelekezo ya Branch Manager.
- Kuchagua, kufundisha na kusimamia AIM club mentors.
- Kusimamia na kuboresha mfumo wa taarifa za usimamizi wa programu (MIS), ukusanyaji wa taarifa na uwasilishaji kupitia mifumo ya kawaida na ya kidijitali (BInsight).
- Kuhakikisha ukusanyaji wa taarifa kwa wakati na kwa usahihi dhidi ya viashiria vilivyokubaliwa.
- Kuandaa taarifa za kifedha na nyingine kama zinavyohitajika, na kuziwasilisha kwa wakati.
Majukumu ya Ulinzi (Safeguarding Responsibilities)
- Kukuza utamaduni wa ulinzi ndani ya timu na taasisi kwa ujumla dhidi ya madhara, unyanyasaji na unyonyaji.
- Kutekeleza na kuzingatia sera za ulinzi miongoni mwa wanatimu.
- Kufuata utaratibu wa kutoa taarifa za matukio ya ulinzi endapo yatatokea, na kuhamasisha wengine kufanya hivyo.
Sifa za Kielimu na Uzoefu Zinazohitajika
- Shahada ya Kwanza au Diploma ya Elimu ya Juu (Post-secondary Diploma) katika fani yoyote husika.
- Angalau mwaka 1 wa uzoefu wa kazi katika sekta ya maendeleo ya kimataifa, ikiwemo kufanya kazi na jamii zilizotengwa kwenye maeneo ya elimu, huduma za kifedha ndogo (microfinance), kilimo, usalama wa chakula, na/au programu za uwezeshaji wa wanawake na wasichana.
- Uzoefu kama AIM club mentor, au katika nafasi inayofanana ya uwezeshaji wa jamii au vikundi ni fursa ya ziada.
- Uzoefu wa kusimamia vikundi vya akiba (VSLA au sawa), fedha au mali, na urejeshaji wa gharama ni fursa ya ziada.
- Utayari wa kupangiwa kazi na kuhamishwa endapo itahitajika, kati ya jamii za Cohort 3 na Cohort 5 ndani ya eneo la tawi.
Ujuzi Muhimu Unaohitajika
- Uwezo wa kufanya kazi na kusafiri kwa muda mrefu ndani ya nchi.
- Ujuzi wa kompyuta na matumizi ya vifaa vya kidijitali, hasa Microsoft Office.
- Uzoefu wa kutumia majukwaa ya kidijitali ya kuripoti na/au tafiti (mfano: KoBo, Google Forms, SurveyMonkey, CommCare, SurveyCTO) ni fursa ya ziada.
- Uwezo mkubwa wa kufanya kazi kwa pamoja na kujenga mahusiano na watu wa asili mbalimbali.
- Uadilifu, uaminifu na kujitoa kwa dhamira ya BRAC.
- Ujuzi wa uhamasishaji wa jamii na uwezeshaji.
- Uwezo wa kuandaa na kufuata mpango wa kazi wa kila mwezi unaogusa washiriki wapatao 300, bila kuhitaji usimamizi wa karibu wa kila siku.
- Uwezo wa kuingiza na kuthibitisha taarifa moja kwa moja (live data) kwenye kifaa cha kidijitali wakati wa ziara za shambani, ikiwemo mfumo wa BInsight.
- Uwezo wa kupanga vipaumbele na kutoa taarifa mapema pale idadi ya kazi, umbali au washiriki vinapoathiri viwango vya huduma.
Masharti Mengine Muhimu
Aina ya Ajira: Mkataba (Contractual)
Mshahara: Kwa mazungumzo (Negotiable)
Maeneo ya Kazi: Matawi 57 katika mikoa 8 - Tanga, Tabora, Mbeya, Iringa, Dodoma, Mwanza, Morogoro na Dar es Salaam.
Kama unaona una sifa zinazolingana na nafasi hii, tafadhali fuata maelekezo ya maombi kama ifuatavyo. Waombaji wenye sifa kutoka mkoa husika ambapo nafasi hiyo ipo wanahamasishwa zaidi kuomba.
- Waombaji wa Nje (External Candidates): Tuma barua pepe yenye CV na barua ya maombi inayoonesha kiwango cha elimu, miaka ya uzoefu, mshahara wa sasa na unaotarajiwa, kwa kutumia link ya maombi ya kazi husika. Barua ya maombi ionyeshe wazi anwani/mkoa unaoomba nafasi hiyo.
- Waombaji wa Ndani (Internal Candidates): Wanashauriwa kuomba kwa kutumia resume yao ya hivi karibuni ikijumuisha majukumu yote ya kazi kwa kina, na barua ya maombi inayoeleza umahiri na matarajio ya kikazi, pamoja na namba ya BRAC PIN, kutuma barua pepe kwa bimcf.tanzania@brac.or.tz huku wakimnakilisha (copy) msimamizi wao wa karibu wa kuripoti.
Tafadhali taja jina la nafasi na mkoa husika kwenye "subject" ya barua pepe.
Tarehe ya Mwisho ya Maombi: Haikutajwa kwenye tangazo. Tafadhali angalia link ya maombi kwa taarifa zaidi.


0 Comments