Nafasi 32 za Kazi PSRS Septemba 2026 - OUT, TIRA, NSI na CAWM | Ajira Portal

Nafasi za Kazi Ofisi ya Rais - Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma (PSRS) - Septemba 2026

Kumb. Na: JA.9/16/01/58
Tarehe: 12 Septemba, 2026

Kwa niaba ya Chuo Kikuu Huria cha Tanzania (OUT), Mamlaka ya Usimamizi wa Bima Tanzania (TIRA), Taasisi ya Taifa ya Sukari (NSI) na Chuo cha Usimamizi wa Wanyamapori Afrika (CAWM), Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma (PSRS) inawaalika Watanzania wenye sifa, weledi na uwezo wa hali ya juu kujaza nafasi thelathini na mbili (32) za kazi zilizotajwa hapa chini.

CHUO KIKUU HURIA CHA TANZANIA (OUT)

1. Information Communication Technology Officer II - (Website Design) - Nafasi 2

1.1 Kazi na Majukumu

  • Kupanga, kuandika na kupima programu (program);
  • Kutafuta na kurekebisha hitilafu (debug) za programu;
  • Kuweka mipangilio ya usalama kwenye programu;
  • Kushirikiana na watengenezaji wengine wa programu (software developers);
  • Kushauri kuhusu vipengele vya kiufundi na kubuni katika utengenezaji wa programu;
  • Kuandika muundo wa programu (architecture), miundo ya matumizi (application models) na maelezo ya kiolesura cha mtumiaji (user interface specification); na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

1.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Computer Science, Information Systems, Information Technology, Computer Engineering, Software Engineering, Telecommunication Engineering, ICT with Mediated Content Development, ICT with Multimedia Technology and Animation au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa.

1.3 Ngazi ya Mshahara

PGSS 7.1

MAMLAKA YA USIMAMIZI WA BIMA TANZANIA (TIRA)

2. ICT Officer II - System Analysis - Nafasi 1

2.1 Kazi na Majukumu

  • Kuainisha mahitaji ya mifumo na programu (software applications);
  • Kubainisha jukwaa (platform), vipengele na utegemezi wa mfumo;
  • Kuchunguza programu ili kuhakikisha ubora, uaminifu na usalama wa mfumo;
  • Kubainisha na kubuni suluhisho kukidhi mahitaji ya watumiaji;
  • Kusaidia katika kufanya majaribio ya ukubalifu wa watumiaji (user acceptance test);
  • Kuandaa maelezo ya kina ya programu kupitia majadiliano na watumiaji wa mwisho wa mfumo;
  • Kufanya majaribio ya mifumo na kuandika matokeo ya majaribio;
  • Kushiriki katika mapitio ya muundo na kutoa mchango kwa ajili ya nyaraka za watumiaji;
  • Kusaidia katika kunasa mahitaji ya watumiaji (Customer Requirement Specifications);
  • Kusaidia watumishi katika mafunzo na kuwasaidia watumiaji wa mwisho;
  • Kuratibu watumiaji wa mifumo na watengenezaji wa mifumo; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

2.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza/Advanced Diploma katika Computer Science au Information Technology au Computer Engineering kutoka Taasisi inayotambuliwa.

2.3 Ngazi ya Mshahara

TIRAS 5

3. ICT Officer II - Application Development - Nafasi 2

3.1 Kazi na Majukumu

  • Kubuni programu shirikishi kulingana na jukwaa la matumizi (mfano web, simu n.k);
  • Kuandaa maelezo ya kiufundi ya kiutendaji na yasiyo ya kiutendaji;
  • Kuvunja maelezo ya programu katika vipengele vyake rahisi na kubadilisha mantiki hiyo kuwa lugha ya programu;
  • Kuandika msimbo (coding), kupima, kutatua hitilafu na kufunga programu;
  • Kusanidi seva za matumizi (application servers) kulingana na programu iliyofungwa;
  • Kuandaa nyaraka za programu;
  • Kuandaa mwongozo wa ufungaji na uboreshaji pamoja na mipangilio ya mifumo ya kompyuta;
  • Kutoa msaada kwa watumiaji wa mfumo kwa matumizi bora ya mifumo iliyofungwa;
  • Kusaidia katika kutatua matatizo ya kawaida ya programu za matumizi; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

3.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza/Advanced Diploma katika Computer Science au Information Technology au Computer Engineering kutoka Taasisi inayotambuliwa.

3.3 Ngazi ya Mshahara

TIRAS 5

4. Receptionist II - Nafasi 1

4.1 Kazi na Majukumu

  • Kupokea na kusimamia wageni wa mapokezi;
  • Kutunza kitabu cha usajili wa wageni;
  • Kupokea na kuelekeza simu zinazoingia na maombi ya simu za ndani;
  • Kuendesha na kutunza Switchboard;
  • Kuwaelekeza wageni wa ofisi kwa maafisa husika;
  • Kutunza rejista ya simu;
  • Kutunza orodha ya mawasiliano ya ndani na nje;
  • Kuhakikisha wageni wana miadi na wamepata idhini kutoka kwa afisa husika; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

4.2 Sifa na Uzoefu

Cheti cha Kidato cha Nne chenye ufaulu wa masomo ya Kiingereza na Kiswahili, aliyefaulu Cheti cha Uendeshaji wa Simu au Mapokezi au Usimamizi wa Ofisi ya Mbele au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa.

4.3 Ngazi ya Mshahara

TIRAS 2

5. Insurance Officer II (General Insurance) - Nafasi 4

5.1 Kazi na Majukumu

  • Kupokea na kuchakata maombi ya usajili na urejeshaji wa vyeti vya usajili;
  • Kukusanya na kupanga takwimu za usajili wa wadau;
  • Kuchambua maombi ya usajili na urejeshaji kwa wawakilishi na watoa huduma wengine kulingana na taratibu zilizowekwa;
  • Kusoma na kuchambua bidhaa mpya za bima zitakazotolewa sokoni;
  • Kushughulikia maswali kutoka kwa umma au wadau wa bima kuhusu mahitaji ya usajili na masuala mengine ya bima;
  • Kushiriki katika ukaguzi wa mara kwa mara; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

5.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza/Advanced Diploma katika Insurance, Risk Management au Insurance and Risk Management kutoka Taasisi inayotambuliwa.

5.3 Ngazi ya Mshahara

TIRAS 4

6. Actuarial Officer II - Nafasi 1

6.1 Kazi na Majukumu

  • Kubuni na kutunza hifadhidata inayofaa ya viwango vya sekta katika masuala ya kiuwakinishaji (actuarial);
  • Kufanya uchimbaji wa takwimu za kiuwakinishaji;
  • Kukusanya na kuchambua takwimu za kiuwakinishaji;
  • Kufanya uchunguzi wa kiuwakinishaji kwa makampuni ya bima; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

6.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Actuarial Science kutoka Taasisi inayotambuliwa.

6.3 Ngazi ya Mshahara

TSS 5

TAASISI YA TAIFA YA SUKARI (NSI)

7. Information Communication Technology Officer II - Security - Nafasi 1

7.1 Kazi na Majukumu

  • Kusimamia ukusanyaji, uchakataji na uhifadhi wa takwimu kulingana na sera na taratibu za teknolojia ya habari;
  • Kutunza kwa usalama vifaa vyote vya TEHAMA, programu na vifaa vingine vinavyohusiana;
  • Kutoa elimu ya TEHAMA kwa watumiaji na kuhakikisha matumizi sahihi ya maabara za kompyuta;
  • Kusimamia mtandao, tovuti na mfumo wa ndani wa mtandao (local network);
  • Kufanya matengenezo ya vifaa vya TEHAMA;
  • Kufuatilia malipo ya bili/ankara za watoa huduma;
  • Kubuni mfumo salama wa ununuzi wa vifaa vya TEHAMA;
  • Kuhakikisha maabara zinapatikana kwa wakati kwa watumiaji na kuzitunza kwa usafi;
  • Kusimamia upatikanaji wa umeme wa kutosha kwa vifaa vya TEHAMA na majukumu yanayohusiana;
  • Kushiriki kufundisha masomo yanayohusiana na TEHAMA pale inapohitajika na idara ya taaluma; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

7.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Computer Science, Information Systems au Information Technology kutoka Taasisi inayotambuliwa.

7.3 Ngazi ya Mshahara

PGSS 7

8. Office Assistant - Nafasi 4

8.1 Kazi na Majukumu

  • Kufanya usafi wa jumla wa ofisi na mazingira yake;
  • Kusambaza majalada na mawasiliano mengine kwa maafisa/ofisi husika;
  • Kuandaa na kutoa huduma za chai na vinywaji baridi;
  • Kufungua na kufunga madirisha na milango ya ofisi kabla na baada ya saa za kazi;
  • Kuandaa mahali pa mikutano na kutoa huduma zinazohitajika;
  • Kusambaza taarifa/majalada na nyaraka nyingine muhimu kwa maafisa kabla ya mikutano;
  • Kupiga picha za nyaraka pale inapohitajika;
  • Kukusanya na kupeleka barua za ofisi na nyaraka nyingine; na
  • Kutekeleza majukumu mengine rasmi kama atakavyopangiwa na mamlaka za juu.

8.2 Sifa na Uzoefu

Cheti cha Elimu ya Sekondari chenye ufaulu wa masomo ya Kiingereza na Kiswahili.

8.3 Ngazi ya Mshahara

POSS 1

9. Assistant Tutor/Instructor II - Sugar Production - Nafasi 1

9.1 Kazi na Majukumu

  • Kufundisha hadi ngazi ya NTA level 4 na kusaidia kufundisha ngazi za juu zaidi;
  • Kuandaa rasilimali za kujifunzia kwa mazoezi ya vitendo;
  • Kusaidia katika kufanya ushauri elekezi na huduma za jamii;
  • Kusaidia kuendesha mazoezi ya vitendo kwa wanafunzi wa idara chini ya usimamizi wa karibu hadi ngazi ya 5;
  • Kuandaa vifaa vya mazoezi ya vitendo;
  • Kufanya kazi za ushauri elekezi na huduma chini ya usimamizi wa karibu; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

9.2 Sifa na Uzoefu

Diploma katika Sugar Production Technology kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5.

9.3 Ngazi ya Mshahara

PTSS 10

10. Tutor/Instructor II - Electrical - Nafasi 1

10.1 Kazi na Majukumu

  • Kufundisha hadi ngazi ya NTA level 6 na kusaidia kufundisha ngazi za juu zaidi;
  • Kusimamia mitihani kwa wanafunzi wa NTA level 6;
  • Kuendesha na kusaidia kazi za utafiti na ushauri elekezi;
  • Kuandaa rasilimali za kujifunzia;
  • Kusimamia mafunzo ya vitendo kwa vitendo;
  • Kusimamia na kusaidia watumishi wadogo; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

10.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Electrical Engineering, Engineering in Electrical au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5.

10.3 Ngazi ya Mshahara

PTSS 3

11. Tutor/Instructor II - Mechanical - Nafasi 1

11.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Mechanical Engineering au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5. (Majukumu ni sawa na ya Tutor/Instructor II - Electrical hapo juu.)

11.2 Ngazi ya Mshahara

PTSS 3

12. Tutor/Instructor II - Agribusiness - Nafasi 1

12.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Agricultural Economics and Agribusiness au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5. (Majukumu ni sawa na ya Tutor/Instructor II - Electrical hapo juu.)

12.2 Ngazi ya Mshahara

PTSS 3

13. Tutor/Instructor II - Electronics - Nafasi 1

13.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Electronic Science and Communication, Electronics Engineering au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5. (Majukumu ni sawa na ya Tutor/Instructor II - Electrical hapo juu.)

13.2 Ngazi ya Mshahara

PTSS 3

14. Tutor/Instructor II - Agricultural Engineer - Nafasi 1

14.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Agricultural Engineer au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5. (Majukumu ni sawa na ya Tutor/Instructor II - Electrical hapo juu.)

14.2 Ngazi ya Mshahara

PTSS 3

15. Tutor/Instructor II - Laboratory Science - Nafasi 1

15.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Biotechnology and Laboratory Science, Technology in Laboratory Science au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5. (Majukumu ni sawa na ya Tutor/Instructor II - Electrical hapo juu.)

15.2 Ngazi ya Mshahara

PTSS 3

16. Tutor/Instructor II - Mechatronics Engineering - Nafasi 1

16.1 Sifa na Uzoefu

Bachelor of Science katika Mechatronics Engineering au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5. (Majukumu ni sawa na ya Tutor/Instructor II - Electrical hapo juu.)

16.2 Ngazi ya Mshahara

PTSS 3

17. Tutor/Instructor II - Chemical Processing Engineering - Nafasi 1

17.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Chemical and Processing Engineering au sifa nyingine sawa na hizo kutoka Taasisi inayotambuliwa, yenye GPA isiyopungua 3.5. (Majukumu ni sawa na ya Tutor/Instructor II - Electrical hapo juu.)

17.2 Ngazi ya Mshahara

PTSS 3

CHUO CHA USIMAMIZI WA WANYAMAPORI AFRIKA (CAWM)

18. Assistant Lecturer (Wildlife Management) - Nafasi 1

18.1 Kazi na Majukumu

  • Kufundisha hadi ngazi ya NTA level 8 (Shahada ya Kwanza);
  • Kusaidia watumishi waandamizi katika mafunzo ya vitendo, semina na mijadala hadi ngazi ya NTA level 9;
  • Kuandaa rasilimali za kujifunzia kwa mazoezi;
  • Kufanya utafiti, semina na tafiti za kina (case studies);
  • Kusimamia miradi ya wanafunzi;
  • Kusaidia kuandaa mwongozo wa ufundishaji;
  • Kufanya kazi kwa ushirikiano na waandamizi katika miradi mahususi;
  • Kufanya ushauri elekezi na huduma za jamii chini ya usimamizi;
  • Kuhudhuria warsha, mikutano na semina; na
  • Kutekeleza majukumu mengine kama atakavyopangiwa na msimamizi.

18.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Uzamili (Master's) katika African Wildlife Ecology and Conservation yenye GPA isiyopungua 3.8, na Shahada ya Kwanza katika Wildlife Management yenye GPA isiyopungua 3.5 kutoka Taasisi inayotambuliwa.

18.3 Ngazi ya Mshahara

PHTS 2

19. Assistant Lecturer (Tourism Destination Management) - Nafasi 1

19.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Uzamili katika Conservation Biology au Wildlife Management yenye GPA isiyopungua 3.8, na Shahada ya Kwanza katika Wildlife Tourism au Tourism Management yenye GPA isiyopungua 3.5 kutoka Taasisi inayotambuliwa. (Majukumu ni sawa na ya Assistant Lecturer (Wildlife Management) hapo juu.)

19.2 Ngazi ya Mshahara

PHTS 2

20. Assistant Lecturer (Conservation Geoinformatics) - Nafasi 1

20.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Uzamili katika Remote Sensing, Geographical Information Science (GIS) au Remote Sensing and GIS yenye GPA isiyopungua 3.8, na Shahada ya Kwanza katika Wildlife Management yenye GPA isiyopungua 3.5 kutoka Taasisi inayotambuliwa. (Majukumu ni sawa na ya Assistant Lecturer (Wildlife Management) hapo juu.)

20.2 Ngazi ya Mshahara

PHTS 2

21. Assistant Lecturer (Environmental and Waste Management) - Nafasi 2

21.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Uzamili katika Environmental Management, Waste Management au Environmental Sanitation yenye GPA isiyopungua 3.8, na Shahada ya Kwanza au Advanced Diploma katika Wildlife Management, Environmental Sciences and Management, Environmental Sanitation au Environmental Engineering yenye GPA isiyopungua 3.5 kutoka Taasisi inayotambuliwa. (Majukumu ni sawa na ya Assistant Lecturer (Wildlife Management) hapo juu.)

21.2 Ngazi ya Mshahara

PHTS 2

22. Tutorial Assistant (Environmental and Waste Management) - Nafasi 1

22.1 Kazi na Majukumu

  • Kufundisha hadi ngazi ya NTA level 6 (Ordinary Diploma);
  • Kusaidia kuendesha mijadala na mazoezi ya vitendo kwa wanafunzi chini ya usimamizi wa karibu;
  • Kuandaa rasilimali za kujifunzia kwa mazoezi;
  • Kusaidia kufanya utafiti chini ya usimamizi wa karibu;
  • Kufanya ushauri elekezi na huduma za jamii chini ya usimamizi wa karibu;
  • Kushiriki katika kuandaa na kupitia mtaala; na
  • Kutekeleza majukumu mengine muhimu kama atakavyopangiwa na msimamizi.

22.2 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Environmental Sciences & Management, Environment and Sanitation au Environmental Engineering yenye GPA isiyopungua 3.5 kutoka Taasisi inayotambuliwa.

22.3 Ngazi ya Mshahara

PHTS 1.1

23. Tutorial Assistant (Tourism Marketing) - Nafasi 1

23.1 Sifa na Uzoefu

Shahada ya Kwanza katika Tourism and Marketing yenye GPA isiyopungua 3.5 kutoka Taasisi inayotambuliwa. (Majukumu ni sawa na ya Tutorial Assistant (Environmental and Waste Management) hapo juu.)

23.2 Ngazi ya Mshahara

PHTS 1.1

Masharti ya Jumla kwa Waombaji

  • Waombaji wote lazima wawe Raia wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na wasiwe na umri unaozidi miaka 45. Hata hivyo, kwa nafasi za Taasisi za Kiulinzi (Paramilitary): waombaji wa nafasi zisizo za shahada wasizidi umri wa miaka 25, na waombaji wa nafasi za shahada wasizidi umri wa miaka 30;
  • Waombaji watume maombi kwa kuzingatia taarifa zilizotolewa katika tangazo hili;
  • Waombaji lazima waambatishe nakala zilizothibitishwa za vyeti vifuatavyo: Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates; Transcripts za Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma; Vyeti vya Usajili na Mafunzo ya Kitaaluma kutoka Mabaraza husika ya Usajili au Udhibiti (pale inapohitajika); na Cheti cha Kuzaliwa;
  • Haitakubalika kuambatisha nakala za: Form IV na Form VI Results Slips; Testimonials na Transcripts za sehemu (partial transcripts);
  • Kila mwombaji lazima apakie Picha ya Passport ya hivi karibuni kwenye Mfumo wa Kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal);
  • Waombaji walioajiriwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba; wanatakiwa kuzingatia Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010;
  • Mwombaji aliyestaafu katika Utumishi wa Umma kwa sababu yoyote asiombe;
  • Mwombaji aonyeshe majina ya wadhamini watatu (referees) wenye sifa nzuri pamoja na mawasiliano yao ya kuaminika;
  • Vyeti vyote vya kitaaluma vya nje ya nchi LAZIMA vithibitishwe na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTVET). Waombaji wa nafasi zenye masharti ya GPA LAZIMA waambatishe Cheti cha Uhesabu wa GPA kutoka TCU;
  • Barua ya maombi iliyosainiwa iandikwe kwa Kiswahili au Kiingereza na ielekezwe kwa: Katibu, Ofisi ya Rais, Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma, S.L.P. 2320, Mahakama Street, Tambukareli, Dodoma;
  • Uwasilishaji wa vyeti vya kughushi na taarifa nyingine za uongo utachukuliwa hatua za kisheria;
  • Maombi yote yatumwe kupitia Mfumo wa Kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal): http://portal.ajira.go.tz. Maombi yatakayowasilishwa kwa njia nyingine yoyote HAYATAFIKIRIWA;
  • Waombaji watakaoitwa kwenye usaili ndio watakaowasiliana nao.

Tarehe ya Mwisho ya Maombi

25 Septemba, 2026

APPLY NOW

Pakua PDF Hapa

Imetolewa na: Katibu, Sekretarieti ya Ajira Kati

Post a Comment

0 Comments